วันนี้( 19 พ.ย. 63)เวลา 07.30 น. ที่บริเวณสนามกีฬากลางจังหวัดสุพรรณบุรี นายนพฤทธิ์ ศิริโกศล รอง ผวจ.สุพรรณบุรี เป็นประธานเปิด โครงการ สร้างวินัย รักษาความสะอาดในชุมชน(คุณทิ้งเราเก็บ) ครั้งที่ 9
![](https://www.online-news.biz/wp-content/uploads/2020/11/E1FC8C82-4F5F-4857-A0B6-EA3E77281C5C-600x378.jpeg)
โดยมีนายอุดม โปร่งฟ้า ที่ปรึกษา รมว.กระทรวงทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม ประธานโครงการฯ นายศรีธรรม ราชแก้ว นายอำเภอเมืองสุพรรณบุรี พล.ต.ต.วีระ บุตรโพธิ์ อดีต ผบก.ภ.จว.สุพรรณบุรี รองประธานโครงการฯ นายคมสันติ์ สุขสมดาว เลขานุการโครงการ นายอัครวิทย์ จิ๋วนารายณ์ ผอ.กกท.ภาค 2 สุพรรณบุรี และคณะกรรมการโครงการฯ ร่วมพิธี
![](https://www.online-news.biz/wp-content/uploads/2020/11/6FDA028E-ADCE-4E12-B405-38DCA85EF32B-600x385.jpeg)
โดยนายอุดม กล่าวว่า กิจกรรมครั้งนี้เป็นครั้งที่9ในโครงการสร้างวินัย รักษาความสะอาดในชุมชน(คุณทิ้งเราเก็บ) มีวัตถุประสงค์เพื่อสร้างวินัย ให้กับพี่น้องประชาชน ดั่งตามเจตนารมณ์ของ ฯพณฯ ท่านบรรหาร ศิลปอาชา นายกรัฐมนตรีคนที่21 อันเป็นที่รักยิ่งของพวกเราชาวจังหวัดสุพรรณบุรี
![](https://www.online-news.biz/wp-content/uploads/2020/11/76360C14-A34D-4BD5-80F6-F3171D1C81CB-575x400.jpeg)
ซึ่งในครั้งนี้คณะผู้จัดงานยังทราบว่าจะมีการปั่นเมืองเหน่อ ในวันที่22พ.ย. 63 จึงได้รณรงค์และจัดเก็บขยะในเสร็จทางการปั่นเมืองเหน่อ ในระยะทาง28กิโลเมตร เพื่อให้สะอาดสวยงาม เป็นการต้อนรับนักปั่นจักรยานจากทั่วประเทศ ซึ่งเป็นแขก ของฯพณฯ วราวุธ ศิลปอาชา รมว.กระทรวงทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม และพวกเราชาวจังหวัดสุพรรณบุรี
![](https://www.online-news.biz/wp-content/uploads/2020/11/0617FC90-5B69-45AA-8B4B-07EB60B4AFB8-600x370.jpeg)
ต้องขอขอบคุณคณะกรรมการโครงการฯ( คุณทิ้งเราเก็บ) พี่น้องชุมชนต่างๆ คณะครูและน้องๆนักเรียนโรงเรียนเทศบาล2วัดปราสาททอง เจ้าหน้าที่เทศบาลตำบลท่าระหัด เจ้าหน้าที่สนามกีฬากลาง เจ้าหน้าที่ตำรวจ ตลอดทุกภาคส่วนที่มาร่วมโครงการนี้ กว่า 500 คน ซึ่งโครงการนี้จะทำต่อไปเรื่อยๆเพื่อปลูกจิตสำนึกคนสุพรรณบุรีให้รักษาความสะอาดอย่างยั่งยืนต่อไป